Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Townhouse / Townhome - ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม » Minburi / Hathairaj / Nimitmai Area » RK Park Ramindra-Kulborn » ขอข้อมูลเพิ่ม

ขอข้อมูลเพิ่ม Options
สุภากร ปัทมานุช
Posted: Sunday, December 19, 2010 6:40:17 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

เรียน คุณ U nee na

ขอบคุณนะคะที่ให้ความช่วยเหลือ อยากทราบว่าบ้าน type C ยังมือเหลืออีกหรือเปล่า และจะก่อสร้างเสร็จจริง ๆ เมื่อใหร่คะ

สนใจอยากไปอยู่จริง ๆ
U_Nee-na
Posted: Wednesday, December 22, 2010 8:34:44 AM

Rank: Member

สวัสดีครับคุณสุภากร

บ้านแบบ Type C น่าจะยังมีเหลือนะครับ ผมไม่แน่ใจ
ลองโทรไปสอบถามทางโครงการได้นะครับ เค้ายังไม่สร้างทีเดียวให้เสร็จ
หมดน่ะครับ เค้าทะยอยสร้างทีละบล๊อคๆ ที่มีคนจองแล้วครับ ระยะเวลาแล้วเสร็จ
ของแต่ละบล๊อคจึงไม่เท่ากัน บล๊อคไหนเสร็จก่อนก็เข้าอยู่ก่อน โอนก่อนน่ะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ถ้าถูกใจคงได้เป็นเพื่อนบ้านกันนะครับ
Posted: Thursday, December 23, 2010 9:10:30 PM

สวัสดีค่ะ คุณU Nee na

จริง ๆก็ชอบแบบบ้านนะคะ แต่ติดที่ว่าห้องครัวเล็กไปหน่อย ไม่รู้ตู้เย็น เครื่องซักผ้าจะเอาไปวางไว้ตรงไหน
ที่ปลูกต้นไม้ก็ไม่มีเลย ดูแห้งแล้งไปหน่อยนะคะ พอดีแอบรักธรรมชาติน่ะค่ะ อิอิ
U_Nee-na
Posted: Thursday, December 23, 2010 10:53:28 PM

ใช่เลยครับ คุณ สุภากร ผมก็คิดอย่างนั้น
ผมชอบทำกับข้าวทานเองทุกอาทิตย์เลย ก็คงมีวิธีแก้ไข
2 วิธีครับ

1. ดัดแปลงห้องนอนชั้นล่างเป็นห้องครัว วางตู้เย็น และเครื่องซักผ้าครับ โครงการเค้าเดินท่อต่อให้อยู่แล้วครับ
2. ต่อเติมครัวแบบโปร่งด้านหลังบ้านครับ

สำหรับผม คงไม่ต่อเติมเปลี่ยนแปลงอะไรในช่วงปีแรก ๆ ครับ เพราะว่า
งบจะไม่เหลือเอา ฮ่า ๆๆๆ คงยกเตาแก๊สปิ๊กนิค ออกไปทำหลังบ้านเอา
ส่วนพื้นที่ปลูกต้นไม้ ผมก็ทำใจไว้แล้วครับ ว่าจะทำสวนแนวตั้ง
ถ้ามีตังค์ ทำแน่ ๆ ครับ ทำไงได้อ่ะเน๊าะ งบผมมีพอแค่จะซื้อทาวน์โฮมเท่านั้น
ไว้อนาคตค่อยขยัยขยายนะคับ
Posted: Friday, December 24, 2010 11:47:20 PM

อืมมม.... นกน้อยทำรังแต่พอตัว (ได้ยินผู้ใหญ่ท่านบอกมา) อยากจะบอกว่าหนีจากบ้านเดี่ยวมาอยู่ทาวน์โฮม เพราะเริ่มทำธุรกิจเล็ก ๆค่ะ
ขี้เกียจตัดต้นไม้ กวาดไบไม้ รดน้ำต้นไม้ และเก็บอุนจิน้องเหมียว เหนื่อยมาก ๆค่ะ เสียเวลาดูซีรีย์เกาหลีหมด ห้องนอนข้างล่างคงจะวางโต๊ะคอม และตู้เอกสาร ถ้าคุณ U Nee na ทำครัวข้างนอก เวลาผัดกระเพาคงจามกันทั้งหมู้บ้าน แน่ ๆเลยยยยยยยย
U_Nee-na
Posted: Saturday, December 25, 2010 8:11:33 PM

เรื่องนี้ต้องระวังหน่อยครับ ใจเขาใจเราน่ะครับ
ผมก็ค่อนข้างเกรงใจเพื่อนบ้านเหมือนกัน แต่คิดว่า
นาน ๆ ทำที ขอหน่อยเหอะนะครับ 555
ไม่ได้ทำทานทุกวันหรอกครับ ถ้าเค้าโวยมาก ๆ
ก็จัดการตักแบ่งซะเลย ไม่งั้นก็ชวนมากินด้วยกัน
จะได้เลิกบ่น...555 ติดสินบนด้วยกับข้าวนะเนี่ย

เพี้ยง....ขอให้เจอเพื่อนบ้านน่ารัก ๆ นิสัยดี ๆ ด้วยเท๊อ...อ
Posted: Sunday, December 26, 2010 7:23:56 PM

โอ้ย....แซวเล่น ขำ ขำ น่ะค่ะ เพื่อนบ้านดี ๆมีอยู่แล้วคนหนึ่งอยู่นี่ไง
U_Nee-na
Posted: Monday, December 27, 2010 10:49:04 AM

ว่าแต่คุณสุภากร เลือกแปลงไหนไว้เหรอครับ

อยากให้บ้านเสร็จไว ๆ จัง ตื่นเต้น ๆ คิคิคิ
Posted: Monday, December 27, 2010 8:14:33 PM

อืม....พูดยังไงดีล่ะคะ สรุปว่าเราแรงไม่พอ ทั้ง ๆที่ให้นามบัตรรอ confirm ว่าคนที่จองไว้แล้วเค้าจะเปลี่ยนไปจองแปลงอื่น เป้าหมายมีไว้พุ่งชน
เราก็รอเสียบ ฉึก ฉึก เลย เห็นเค้าไม่โทรมา เลยโทรไปถามเค้าบอกว่าขายให้คนอื่นไปแล้ว งงเลย ชิมิ ชิมิ
(เค้าบอกว่าเซลล์มีหลายคน ไม่รู้ว่าใครปล่อยไป)
U_Nee-na
Posted: Monday, December 27, 2010 11:41:36 PM

โห ขายดีเหรอเนี่ย

แต่ทำไมห้องนี้เงี๊ยบเงียบเน๊าะ ลูกบ้านที่เค้าซื้อไว้ไปไหนกันหมดน๊า
Posted: Tuesday, December 28, 2010 8:24:00 AM

โซนที่คุณอยู่ ขายหมดแล้วค่ะ เหลื่อแต่ type CX ใหญ่และแพงกว่าเดิม นั่น ไม่ใช่ปัญหา ปัญหาคือบ้านเสร็จเดือนสิงหาคม 2554 นี่แหละปัญหา ถึงไม่ได้ตัดสินใจจองจนบัดนี้ ทำจั๋งไดดี
U_Nee-na
Posted: Tuesday, December 28, 2010 1:36:39 PM

เผื่อจะมีซักหลังนึง ปล่อยบ้างนะครับ

เมื่อวานผมโทรไปถามเซลส์ เค้าบอกว่า
โครงการจะปรับแปลนบ้านให้เป็นแบบ Type C
เพิ่มครับ เนื่องจากลูกค้าถามหาเยอะมาก
แต่ราคาก็ปรับขึ้นด้วยเช่นกันครับ
Posted: Wednesday, December 29, 2010 5:49:35 PM

ก็คิดอยู่เหมือนกันค่ะว่าอาจจะมีใครปล่อยบ้าง แต่ว่าของที่จะเป็นของเรายังไง้ ยังไงก็เป็นของเรา จริง ๆแล้วไม่ค่อยชอบวัสดุที่ปูพึ้นบ้านเท่าไหร่
เห็นทางเซลล์บอกว่า ถ้าทำอะไรหกแล้วรีบเช็ดก็ไม่เป็นไร แล้วถ้าเกิดน้องเหมียวเกิดไปฉี่จองที่ ส่งสัยด่างแน่ ๆเลย อีกอย่างคือฝาผนังเค้าฉาบไม่เรียบ เซลล์อีกเช่นกันบอกว่ารีบสร้างเลยไม่ค่อยสวย หุหุ
ถ้าจองแล้วสร้งยังไม่เสร็จก็อาจต้องอาศัยพี่สาวอยู่ก่อน เค้าก็อยู่คู้บอนค่ะ
สมาชิกในหมู่บ้าน
Posted: Wednesday, September 19, 2012 2:14:04 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

คุณ U Nee na เนี่ยอยู่หลังไหนคะ จะได้เดินไปทักทายบ้าง
misssafa
Posted: Sunday, June 16, 2013 10:03:52 AM

แวะมาเยี่ยมชมได้เลยนะคะ อยู่ที่ร้านตลอดค่ะ ด้านหน้าโครงการเลยค่ะ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS